สอบถามเกีย่วกับConvertXtoDVDทีครับ

แนะนำโปรแกรมดีๆ สำหรับการชมภาพยนตร์ หรือการทำภาพยนตร์เพื่อความบันเทิงส่วนตัว

Moderator: aot

สอบถามเกีย่วกับConvertXtoDVDทีครับ

Postby kornbooboo » Fri Jan 02, 2009 10:19 pm

คือผมแปลงการ์ตูนanime ไฟล์mkvที่มีซับอย่แล้วอะคครับ แล้วผมใช้โปรแกรมนี้แปลง คือตอนแปลงถ้าผมแบบเล่นไรหนักๆไปด้วย มันทำให้แปลงออกมาแล้วภาพกับซับ จะกระตุกอะครบ แบบเปนจังหวะพร้อมกันทั้งซับทั้งภาพ ผมเลยลองแปลงแล้วปล่อยไว้ปรากดออกมาดีครับ ไม่ทราบว่านี่เกี่ยวไหมครับ เวลาแปลงไฟล์ห้ามเปิดไรเยอะๆ หรือยังไงดีอะครับ(แปลงmkvเป็นDVD)
และถ้าไม่รบกวนมากขอวิธีใช้ แบบระเอยีดทีนะครับ

หรือท่านใดมีโปรแกรมแนะนำการแปลงไฟล์mkvที่มีซับอยู่ ลงแผ่นDVDก้รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
kornbooboo

Postby aot » Sun Jan 04, 2009 3:56 pm

ถ้า แรมเยอะมาก เกินกว่า 1จิ๊ก ก็ ไม่น่ามีปัญหา
แต่แรมน้อย และ ทำอะไรพร้อมไปด้วย กระตุ๊กแน่นอนครับ
ถ้าจะแปลงไม่ควร รัน หรือ ทำอะไร พร้อมกันครับ ถ้าคอมไม่แรง
คอมผม 1จิ๊ก กะพอจะแปลงด้วยเปิดเวบด้วย กะไม่มีปัญหา
แต่ก่อน 512 จะทำอย่างอื่นมะได้เลย ต้องคอยแปลง หนังวอย่างเดียวทิ้งไว้
ไม่กะเอาไว้แปลงตอนจะนอน อ่ะครับ
aot

Return to Cool Software