ใช้ winavi+vobsub แล้วมีปัญหาครับ ช่วยที

แนะนำโปรแกรมดีๆ สำหรับการชมภาพยนตร์ หรือการทำภาพยนตร์เพื่อความบันเทิงส่วนตัว

Moderator: aot

ใช้ winavi+vobsub แล้วมีปัญหาครับ ช่วยที

Postby vivid » Wed Mar 11, 2009 8:16 pm

คือ ผมใช้ vobsub กับ wmp ดูในคอมได้แล้วครับ(ก็งมอยู่นานเหมือนกันแหละ อิ อิ)
แต่พอเอาไปแปลงเป็นvob เพื่อเบิร์นdvd มันอ่านภาษาไทยไม่ออกอ่ะครับ
เป็นภาษาต่างดาว
แถมภาพยังเป็นภาพซ้อน 3 ภาพ(ไปในแนวนอน)และมีช่องสีเขียวๆอยู่ทางขวามือครับ
นึกว่าเป็นแต่ตอนพรีวิว ก็เลยเสี่ยงเบิร์นดู
แผ่นออกมามันก็เป็นงั้นแหละครับ

ขอกูรูช่วยด้วยครับ :cry:
vivid

Return to Cool Software