เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยกับภาษาเกาหลี เผื่อจะช่วยเรื่องแปลซับครับ

อ่านเนื้อเรื่องย่อ หรือสรรพนามที่ใช้สำหรับแปล และข้อมูลอื่นๆก่อนการแปล

Moderator: aot

Postby minetde » Sat Sep 08, 2012 6:13 pm

Movie-M wrote:
rainman wrote:แล้ว ฮัมบก แปลว่าอะไรหรอครับ
Hang Bok's mom

ถ้าจำไม่ผิด น่าจะเป็นชุดประจำชาติ :D

ยืนยันอีกเสียงค่ะ ฮันบกคือชุดประจำชาติค่ะ ^^
แต่ถ้า Hang Bok น่าจะมาจาก 행복 (แฮงบก) ที่แปลว่า ความสุข
:D
minetde

Previous

Return to Background for Translation