ใช้ mac จะนำ sub ไปใช้ยังไงครับ

วิธีการใช้งานซับไตเติ้ลในเว็บและเทคนิคเบื้องต้นในการใช้ ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ใช้ mac จะนำ sub ไปใช้ยังไงครับ

Postby jobbiijob » Tue Dec 20, 2011 4:21 am

ช่วยทีนะครับ TT'
jobbiijob

Re: ใช้ mac จะนำ sub ไปใช้ยังไงครับ

Postby nodnong » Thu Sep 17, 2015 5:11 pm

ใล้ปกติทั่วไปครับ...​แปลง ไฟล์ให้เป็น .ass แล้ว นำไปเปิดใน โปรแกรมได้เลยครับ...

เปิดหนัง แล้วหา Load Sub แล้ว เลือกไฟล์ซับเปิด Enjoy !!1 โลด.... เหมือนคอมพ์ทั่วไปล่ะครับ ผมก็ใช่ Mac เหมือนกัน
nodnong

Return to Subtitle