ถามผู้รู้หน่อยครับ

วิธีการใช้งานซับไตเติ้ลในเว็บและเทคนิคเบื้องต้นในการใช้ ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ถามผู้รู้หน่อยครับ

Postby ZXIER07 » Thu Sep 05, 2013 3:43 am

คือผมเอาไฟล์หนัง mkv ใส่แฟรชไดร์ไปเสียบแล้วมันไม่อ่านซัพครับ ผมจึงใช้โปรแกรม mkvmergegui ดึงซัพออกมา แต่มันเล่นไฟล์ idx+sub ไม่ได้ครับ เล่นได้แต่ srt
ผมมีคำถามช่วยตอบหน่อยนะครับ
1.มีวิธีแปลงไฟล์ 2 ตัวนีให้เป็น srt ไหมครับ
2.ถ้าผมดึงซัพ idx+sub ออกมาแล้ว มันมีโปรแกรมไหนที่แปะซัพ 2 ตัวนี้ลงในไฟล์ mkv โดยที่ไฟล์หนังไม่เสียความคมชัดมั่งครับ
ZXIER07

Return to Subtitle