สอบถามการดึงไฟล์ซับและการแก้ไขครับ

วิธีการใช้งานซับไตเติ้ลในเว็บและเทคนิคเบื้องต้นในการใช้ ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

สอบถามการดึงไฟล์ซับและการแก้ไขครับ

Postby SARN-FS » Mon Nov 10, 2014 2:58 pm

Image
ผมอยากรู้ว่า ไฟล์ซับจาก DVDนี้มัน นามสกุลอะไรอะครับ แล้วเวลาจะแปลหรือแก้ไขคำแปลใช้โปรแกรมอะไรครับ ผมจะถอดไฟล์จากตัวหนังมาแปลแต่ยังไม่รู้ว่ามัน นามสกุลอะไรแล้วต้องใช้กับโปรแกรมอะไร แล้วต้องใช้โปรแกรมไหนมาปรับทไมให้ภาพเสียง ซับ ตรงกันอะครับ
SARN-FS

Return to Subtitle