เปิดในTV แล้วซับตัวเล็กครับทำไง

วิธีการใช้งานซับไตเติ้ลในเว็บและเทคนิคเบื้องต้นในการใช้ ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

เปิดในTV แล้วซับตัวเล็กครับทำไง

Postby meelachesis » Sun Jan 31, 2016 8:10 pm

ตอนแรกเปิดใน คอม ซับก็ตัวใหญ่ปกติดี

แต่พอใส่external มาเปิดใน TV ซับตัวเล็กมากครับ เหมือนค่าที่ปรับมาไม่รันใน TV

แก้ซับยังไงครับ

ไฟล์เป็น.mkv ไฟล์ซับเป็น .srt ครับ

ขอบคุณครับ
meelachesis

Return to Subtitle